side ads

ubingwa umeenda brazil, walistahili, sisi tumejifunza nini?

michuano ya mabara imemalizika kwa Brazil kutwaa ubingwa wa mashindano hayo. Bilashaka walistahili, unless tu mtu uwe hukuwa na mzuka nao, lakini kwa wapenzi wengi kama si wote wa soka, kwa Brazil, kuutwaa ubingwa huo, halikuwa jambo la ajabu wala la kushangaza.
Misri, walimfunga Italia, katika pambano lao, na Afrika Kusini, waliokuwa wenyeji, walipokutana na Brazil walijitahidi hadi kufikia dakika ya 88, ndio wakafungwa bao moja katika mechi ya nusu fainali. Ni wazi kuwa matukio haya, yalikuwa miongoni mwa matukio ambayo ni ya kihistoria na ambayo yameleta changamoto katika ulimwengu wa soka, ambao ulikuwa umeelekea kama si kuhamia kusini mwa Afrika, kwa ajili ya kuona kama nchi hiyo itaonyesha kukwama na hivyo kuashiria kile ambacho kimekuwa kikihanikizwa kuwa hawataweza kuandaa fainali za dunia mwakani.
Tuyaache hayo, maana yashakuwa historia sasa. jambo la msingi ninalopenda tujadili hapa kwa pamoja ni je, sisi watu wa bara la Afrika, kwa ujumla, tumejifunza nini kupitia mashindano hayo?
Share on Google Plus

About Rama Msangi

This is a short description in the author block about the author. You edit it by entering text in the "Biographical Info" field in the user admin panel.
    Blogger Comment
    Facebook Comment

0 maoni: